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1.0 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 21-30 APRILI, 2025 NA 

MATARAJIO YA MVUA KWA TAREHE 01-10 MEI, 2025 

1.1  MUHTASARI WA MWENENDO WA VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA KWA     TAREHE 

21-30 APRILI, 2025 

Katika kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena na 

Mascarene) iliendelea kuimarika kidogo wakati ile iliyopo kaskazini mwa dunia (Azore na Siberia) 

iliendelea kudhoofika kidogo. Hali hii ilisababisha sehemu ya ukanda mvua kuendelea kuwepo 

katika nchi yetu, hususani katika baadhi ya maeneo ya nyanda za juu kusini magharibi, ukanda 

wa ziwa Viktoria na magharibi  mwa nchi. Kwa upande mwingine Joto la bahari katika eneo la 

magharibi mwa Bahari ya Hindi (pwani ya Afrika Mashariki) lilikuwa la juu kidogo ya wastani, hali 

hii ilisababisha uwepo wa mgandamozo mdogo wa hewa na hivyo kuimarisha mifumo 

isababishayo mvua (ITCZ) katika maeneo ya ukanda wa pwani na maeneo jirani. 

 

1.2  MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 21-30 APRILI, 2025 

Viashiria vilivyotajwa hapo juu vilipelekea kuwepo kwa mvua zilizoambatana na ngurumo za radi 

katika baadhi ya maeneo ya nchi. Aidha, vipindi vya mvua kubwa viliripotiwa katika maeneo 

machache ya ukanda wa pwani na nyanda za juu kaskazini mashariki. 

 

2.0 MATARAJIO YA HALI YA HEWA KWA TAREHE 01-10 MEI, 2025 

2.1 VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA KWA TAREHE 01-10 MEI, 2025 

Katika kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena na 

Mascarene) inatarajiwa kuendelea kuimarika kidogo wakati ile iliyopo kaskazini mwa dunia (Azore 

na Siberia) inatarajiwa kuendelea kudhoofika kidogo. Hali hii inatarajiwa kusababisha sehemu ya 

ukanda mvua kuendelea kuwepo katika nchi yetu, hususani katika baadhi ya maeneo ya nyanda 

za juu kusini magharibi, ukanda wa ziwa Viktoria na magharibi  mwa nchi. Kwa upande mwingine 

Joto la bahari katika eneo la magharibi mwa Bahari ya Hindi (pwani ya Afrika Mashariki) 

linatarajiwa kuendelea kuwa la juu kidogo ya wastani, hali hii inatarajiwa kuendelea kudumisha 

uwepo wa migandamizo midogo ya hewa na hivyo kuimarisha mifumo isababishayo mvua (ITCZ) 

katika maeneo ya ukanda wa pwani na maeneo jirani. 

 

Muhtasari wa Mwenendo wa Mvua kwa Siku 10 

Zilizopita na Matarajio kwa siku 10 Zijazo 
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2.2 MWELEKEO WA MVUA KWA TAREHE 01-10 MEI, 2025 

Kanda ya ziwa Viktoria (Mikoa ya Kagera, Geita, Shinyanga, Mwanza, Simiyu na Mara): 

Vipindi vya mvua zinazoambatana na ngurumo za radi vinatarajiwa katika maeneo machache. 

Nyanda za juu kaskazini-mashariki (Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro): Vipindi vya 

mvua vinatarajiwa katika maeneo machache. 

Pwani ya kaskazini (Mikoa ya Tanga, Maeneo ya kaskazini mwa Morogoro, Pwani na Dar es 

Salaam      pamoja na visiwa vya Unguja na Pemba):  Vipindi vya mvua kubwa zinazoambatana 

na ngurumo za radi vinatarajiwa katika maeneo machache. 

Magharibi mwa nchi (Mikoa ya Kigoma, Katavi na Tabora): Vipindi vya mvua zinazoambatana 

na ngurumo za radi vinatarajiwa katika maeneo machache. 

Kanda ya kati (Mikoa ya Dodoma na Singida): Hali ya Ukavu kwa ujumla inatarajiwa. 

Nyanda za juu Kusini-magharibi (Mikoa ya Rukwa, Songwe, Mbeya, Njombe na Iringa): 

Vipindi vya mvua vinatarajiwa katika maeneo machache. 

Pwani ya kusini (Mikoa ya Mtwara na Lindi): Vipindi vya mvua kubwa zinazoambatana na ngurumo 

za radi vinatarajiwa katika maeneo machache. 

Kanda ya kusini (Mkoa wa Ruvuma na Maeneo ya kusini mwa Morogoro): Vipindi vya mvua 

vinatarajiwa katika maeneo machache. 

Imetolewa na;  

MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA 
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